โบร์ชัวร์ภาษาไทยรุ่นทั่วไป (PDF) โบร์ชัวร์ภาษาไทยรุ่น ESSport (PDF)
สเป็กละเอียดของ All New Altis 2014 All New Altis 2014 มีสีอะไรให้เลือกบ้าง

ข้อมูลนิวอัลติส 2014 สำหรับการตัดสินใจซื้อ

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบเรื่องรถโดนชน แล้วเราเป็นฝ่ายถูก การเรียกร้องค่าอะไรได้บ้างกับประกันคู่กรณี  (อ่าน 3581 ครั้ง)

ออฟไลน์ thongple

• ออกใหม่ ป้ายแดง
  • *
  • แรงม้าความดี: +0/-0
  • Model: 1.6E CNG
  • No: NACT3781
  • ชื่อเล่น:: โต้ง
   สวัสดีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
เมื่อประมาณ วันที่ 9 มีนา 57 รถผมถูกชนจากด้านหลัง แล้วไปกระแทกกับรถคันข้างหน้าอีก ทางคู่กรณียอมรับว่าผิดและประกันคู่กรณีก็ยอมรับ ตอนนี้ผมเอารถเข้าศูนย์ซ่อมแล้ว เมื่อวันที่ 10 ทางศุนย์ยังไม่รับปากว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ เพราะต้องรออะหรั่ย บางต้นจากที่สอบถาม ณ วันนี้ก็น่าจะร่วมเดือน
     จึงขอสอบถามดังนี้ครับ
1.เรามีสิทธิเรียกร้องค่า ขาดผลประโยชน์ ค่าเสื่อม ได้ไหม
2.ถ้าได้ มีวิธีคิดค่าต่างๆ อย่างไร
3.ดำเนินการอย่างไร(เบื้องต้นผมถามกับประกันผมแล้ว เขาบอกว่าให้ดำเนินการเอง)  (mk-15)
4.ใช้อะไรบ้างครับ

ปล.ประกันชั้น 1 ทั้งคู่ครับ
ไม่รู้บอกชื่อประกันได้ไหม  (mk-10)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jak

• Moderator
  • มือใหม่หัดขับ
  • แรงม้าความดี: +1/-0
  • Model: 1.6 e cng
  • No: NACT2669
  • ชื่อเล่น:: จักษ์
เข้าศูนย์ประกันเรา หรือว่า คู่กรณีครับ  /  หากไม่เสียหายมากก็เรียกได้เฉพาะค่าขาดประโยชน์  คิดจากที่เราต้องเสียค่ารถที่ไม่ได้ใช้รถเราเอง เช่น ค่าเช่ารถ รึค่าแท็กซี่   /  ปกติประกันจะให้ 300 - 500  หากจะเรียกมากกว่านั้น ก็จะต้องออกแรงหน่อย / รถซ่อมเส็ดถึงไปเรียกร้องครับ  มีอะไรก็โทรสอบถามผมละกันครับ  ทนายจักษ์ 0819050132  (mk-173)

ออฟไลน์ thongple

• ออกใหม่ ป้ายแดง
  • *
  • แรงม้าความดี: +0/-0
  • Model: 1.6E CNG
  • No: NACT3781
  • ชื่อเล่น:: โต้ง
เข้าศูนย์ของประกันรถเราครับ (ไอโออิ กรุงเทพประกันภัย) เป็นศูนย์ของ TOYOTA SURE ส่วนคู่กรณีเป็น กรุงเทพประกันภัย  จากการสอบถามศูนย์ซ่อมตอนนี้ ค่าใช้จ่ายในการประเมินการซ่อมเบื้องต้นรวมอหรั่ยแล้ว จะร่วมแสนแล้วครับ

ไม่รู้จะเสร็จก่อนสงกรานต์หรือเปล่า ไม่เสร็จแย่แน่เลย ต้องกลับบ้าน ตจว.อีก  (mk-182)

ปล.รถใกล้แล้วผมจะโทรไปปรึกษาอีกทีครับ คุณทนายจักษ์มีไรแนะนำได้อีก ก็ขอบคุณครับ (mk-179)