โบร์ชัวร์ภาษาไทยรุ่นทั่วไป (PDF) โบร์ชัวร์ภาษาไทยรุ่น ESSport (PDF)
สเป็กละเอียดของ All New Altis 2014 All New Altis 2014 มีสีอะไรให้เลือกบ้าง

ข้อมูลนิวอัลติส 2014 สำหรับการตัดสินใจซื้อ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาแล้วขับเจอด่าน เอางัยต่อดีครับเพ่  (อ่าน 4398 ครั้ง)

ออฟไลน์ Taro

• เด็กรับรถ
  • นักซิ่งขั้นเทพ
  • แรงม้าความดี: +0/-0
  • เครื่องเสียงดังดี มีพวงมาลัยหุ้มหนัง
  • Model: 1.8G ก่อนรีสเป็ก
  • No: NACT3
  • ชื่อเล่น:: ทาโร่
เมาแล้วขับเจอด่าน เอางัยต่อดีครับเพ่
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:43:13 pm »
ก็ไม่ได้คิดจะขัดขืน จะทำอะไรก็เชิญ  (mk-22)

แต่อยากถามพี่จักษ์ว่า.... ถ้าเราทำแบบดารา คือกรูไม่ลงจากรถ ขอกินน้ำซักขวด เอานักข่าวมาก็ไม่ยอมเปิดประตู จะเจออะไรเปล่าครับ  (mk-10)

แล้วแบบว่าจริงๆ ทำหยั่งงั้นได้ด้วยเหรอเพ่ คือไม่เข้าด่าน ไม่ขับ ไม่เปิด ไม่เอาอะไรทั้งนั้น ตำรวจเผลอๆ ถอยรถหนีมันซ๊ะเลย  (mk-96)

เอ่อ... เราไม่ทำอย่างนั้นแน่นอน เพราะเราเป็นคนดี        แต่... มีวิธีบรรเทามั้ยพี่  (mk-103)  (เพื่อนผมบอกว่าให้ปรับอะไรซักอย่าง แต่ห้ามเป่าเด็ดขาด ได้ด้วยเหรอ)  (mk-97)

แล้วต่อมาครือ.... เราจะเชื่อได้งัยว่าเครื่องวัดของตำรวจอยู่ในภาวะพร้อมใช้ มีความแม่นยำ เพราะได้ข่าวว่ากรมวิทยาศาสตร์การแพทย์ไปตรวจ แค่มีลมผ่านเข้าไป ค่าก็เกินที่กฎหมายกำหนดแล้วอ่ะ เราจะเอาอะไรไปยันกับตำรวจ (ทั้งๆ ที่เดินทรงตัวไม่ได้ แต่ขอยืนหยัดเพื่อความถูกต้องในสังคม)
 (mk-44)

ขอพี่จักษ์ละเอียดนิดนึงครับ  (mk-47)
ที่พี่ไม่ล้างรถ เพราะคู่มือมันเตือนไว้ ถ้าโดนน้ำมากไป เดี๋ยวมันจะกลายเป็นบีเอ็ม

• เด็กรับรถ
  • เครื่องเสียงดังดี มีพวงมาลัยหุ้มหนัง
Re: เมาแล้วขับเจอด่าน เอางัยต่อดีครับเพ่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 12:32:21 pm »
 (mk-163)  แล้วพี่จักษ์ไปไหนเนี้ย  (mk-11)  ปล่อยเค้าเหงาจิต
ที่พี่ไม่ล้างรถ เพราะคู่มือมันเตือนไว้ ถ้าโดนน้ำมากไป เดี๋ยวมันจะกลายเป็นบีเอ็ม

ออฟไลน์ jak

• Moderator
  • มือใหม่หัดขับ
  • แรงม้าความดี: +1/-0
  • Model: 1.6 e cng
  • No: NACT2669
  • ชื่อเล่น:: จักษ์
Re: เมาแล้วขับเจอด่าน เอางัยต่อดีครับเพ่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 09:29:57 am »
ก่อนอื่น ซื้อข้าวกล่องและนมกล่อง เมื่อไกล้ถึงด่าน กินของที่เตรียมมาให้หมด อย่าให้เหลือ ถึงเวลาเรียกเป่า เป่าให้เต็มที่ รับรองสบายครับ  เวลานอนในห้องขังจะได้ไม่หิว เพราะเรากินอิ่มแล้ว 5555  / ว่างๆจะมาตอบวิชาการเน้อ ช่วงนี้ ยุ่งๆอยู่ครับ  อิอิ

• เด็กรับรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 10:56:04 pm »
ก่อนอื่น ซื้อข้าวกล่องและนมกล่อง เมื่อไกล้ถึงด่าน กินของที่เตรียมมาให้หมด อย่าให้เหลือ ถึงเวลาเรียกเป่า เป่าให้เต็มที่ รับรองสบายครับ  เวลานอนในห้องขังจะได้ไม่หิว เพราะเรากินอิ่มแล้ว 5555  / ว่างๆจะมาตอบวิชาการเน้อ ช่วงนี้ ยุ่งๆอยู่ครับ  อิอิ

(mk-125)  แถมเป็นวันศุกร์ นอนคุก 2 วัน ส่งฟ้องวันจันทร์อีกตั่งหาก

ออฟไลน์ POP_THE KOP

• **
  • รักหลายคนดีกว่า รักคนเดียว..........ที่หลายใจ
  • Model: 1.8E MC
  • No: NACT460
  • ชื่อเล่น:: ป๊อก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 11:01:44 pm »
วิธีนี้เคยใช้ครับ.....หลับสบายจริงๆ

ออฟไลน์ jak

• Moderator
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 08:59:01 am »
ถึงเป็นวันศุกร์ ก็นอนคืนเดียวครับ (จะว่าไปคงไม่ได้นอน เพราะสภาพห้องขัง ไม่น่านอนเท่าไหร่)   เพราะวันเสาร์ ศาลเปิดทำการครึ่่งวันเช้าครับ  แต่ถูกจับวันเสาร์นี่สิ ของจริง นอน 2 วันครับ อิอิ / ปล พี่ป๊อกซื้อเอง หรือมีคนเอามาส่งที่ สน ครับ 555

• เด็กรับรถ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 05:21:56 pm »
ถึงเป็นวันศุกร์ ก็นอนคืนเดียวครับ (จะว่าไปคงไม่ได้นอน เพราะสภาพห้องขัง ไม่น่านอนเท่าไหร่)   เพราะวันเสาร์ ศาลเปิดทำการครึ่่งวันเช้าครับ  แต่ถูกจับวันเสาร์นี่สิ ของจริง นอน 2 วันครับ อิอิ / ปล พี่ป๊อกซื้อเอง หรือมีคนเอามาส่งที่ สน ครับ 555

แหม..พี่จักษ์ก็ ทั้งเมา ทั้งอิ่ม จำวันเวลาไม่ได้หรอก  (mk-22)

อ่อๆ ถ้าโดนคืนวันเสาร์นี่ของจริงใช่ป่ะครับ  (mk-12)

ออฟไลน์ MOL.K

• ออกใหม่ ป้ายแดง
  • *
  • Model: 1.8e TRD
  • No: NACT1826
  • ชื่อเล่น:: Mol
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 07:22:03 pm »

มุกนี้เค้ารู้แล้วนะตัว มุกเก่าอะ หามุกใหม่พี่จักร 5555555
คนลันตา

ออฟไลน์ POP_THE KOP

• **
  • รักหลายคนดีกว่า รักคนเดียว..........ที่หลายใจ
  • Model: 1.8E MC
  • No: NACT460
  • ชื่อเล่น:: ป๊อก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 12:15:30 am »
มีคนเอามาส่งครับแต่คนส่งนี่บ่นหน้าดูเลยครับ...555

ออฟไลน์ jak

• Moderator
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 08:54:41 am »
 (mk-173) ตอบๆ วิชาการ

กรณีตำหนวด เรียกให้ทดสอบว่าเมารึเปล่า ไม่ว่าจะถ่วงเวลายังไงก็ตาม ถ้าตำหนวดจะเอาความผิดก็ได้ครับ ถือว่าฝ่าฝืนคำสั่งเจ้า

พนักงานจราจร ปรับไม่เกิน 1000 บาท    และหากขัดขืนมากๆ ตำหนวดก็สามารถ กัก  ตัวเราไว้เพื่อทำการทดสอบ ภายในระยะ

เวลาเท่าที่จำเป็น ก็ได้ครับ (อาจจะกักไว้ในกรง รึดีหน่อยก็ห้องพนักงานสอบสวน อิอิ)  /  ส่วนจะแย้งว่าเครื่องเป่าอาจไม่

มาตรฐาน พิสูจน์ยากมากเลยครับ  เต็มที่ได้ก็แค่  ขอเป่า เครื่องที่ใหม่ๆหน่อยๆ ไม่เปาต่อจากคนอื่น ไม่เป่ายกเว้นตำหนวด

ทดสอบเป่าให้ดูก่อน    รึทางออกแรกและเป็นทางออกที่ดีที่สุดคือ จ่ายก่อนเป่า  ล้อละ 1000  สี่ล้อ (รถยนต์ ก็ 4000 , มอ

ไซด์ก็ 2000 จบง่ายกว่าครับ ไม่ต้องไปศาล ไม่ต้องทำงาน 12 ชม   อิอิ   สรุป เมาไม่มากก็ขับ เมามากก็หลับ  จบ

ออฟไลน์ jak

• Moderator
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 09:10:39 am »
เคยมีคดีหนึ่ง  ศาลพิพากษาว่า    จำเลยมีความรู้ระดับปริญญาตรี ซึ่งควรจะรู้จักผิดชอบเป็นอย่างดี กลับดื่มสุราจนมึนเมาแล้วขับ

รถยนต์ด้วยความเร็วสูง ด้วยความประมาทและน่าหวาดเสียว อันเกิดอันตรายแก่บุคคลหรือทรัพย์สิน และไม่คำนึงถึงความเดือดร้อน

ของผู้อื่น    เมื่อเจ้าพนักงานตำรวจจะจับกุม จำเลยก็ขับรถยนต์ฝ่าด่าน และใช้เท้าถีบเจ้าพนักงานตำรวจ  จึงไม่สมควรรอลงอาญา

จำเลย  พิพากษาให้จำคุกจำเลย 6 เดือน  คดีนี้สบายเลยครับพี่น้อง (ศาลฏีกา ตัดสินซะด้วย)

• เด็กรับรถ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 10:53:10 pm »
ขอบคุณมากคร๊าบบ  (mk-47)

ซาบายแร๊ะ ต่อไปตรูไม่ลงจากรถ นอนมันยันเช้าเลย เสร็จจ่ายข้อหาฝ่าฝืนคำสั่งเจ้าพนักงาน ให้ 1,000 เดียว จากนั้นค่อยเป่า ให้ตำรวจเป่าก่อนดั๊ว  (mk-49)