โบร์ชัวร์ภาษาไทยรุ่นทั่วไป (PDF) โบร์ชัวร์ภาษาไทยรุ่น ESSport (PDF)
สเป็กละเอียดของ All New Altis 2014 All New Altis 2014 มีสีอะไรให้เลือกบ้าง

ข้อมูลนิวอัลติส 2014 สำหรับการตัดสินใจซื้อ

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว...เซนทารา แกรนด์ มิลาจ พัทยา (ผมให้คะแนน 6 ดาวครับท่าน...)  (อ่าน 2422 ครั้ง)

ออฟไลน์ chetchet

• มือใหม่หัดขับ
  • **
  • Model: 1.6 E Black โคตร โคตร
  • No: NACT44
เมื่อวันอาทิตย์-จันทร์ 22-23/04/2012 (2 วัน 1 คืน) ภรรยาไปซื้อ Package ของเซนทารา ราคา 4,100 b.
ตอนงาน Thai International Travel Fair 2012 เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ 2555 ครับ
ปล. ที่ผมให้คะแนนระดับ 6 ดาวเพราะงานบริการ + เครื่องดื่มประจำห้องพักลูกค้า + รักษาความปลอดภัย
      และสวนน้ำที่สมบูรณ์ที่สุดในเมืองพัทยาครับ ดูรูปกันเลยนะครับ
เรื่องความปลอดภัย:ในลิฟท์ลูกค้าต้องเอาการ์ดห้องพักไปสแกนด์กับเครื่องอ่าน มันถึงสามารถไปชั้นนั้น ๆ ได้ครับ
บุคคลภายนอก หมดสิทธิ์เลยครับ (เหมาะสำหรับลูกหนี้....หนีเจ้าหนี้ หรือหนีคนทวงเงิน)

รูปนี้ในสวนน้ำนะครับ....

รูปนี้มันคือ กาแฟ/ชา รสชาตต่าง ๆ ทั้งกล่องลูกค้า ทานได้หมด (ถ้าไม่หมดเอากลับบ้านได้ครับ)
ส่วนน้ำเปล่า (ช้าง) กับกระติกใส่น้ำแข็ง ลูกค้าสามารถเติมได้ตลอดเวลานะครับ
เรื่องน้ำเปล่า 99% ทุกรีสอร์ทลูกค้า 1 คน=น้ำเปล่า 1 ขวด แต่...เซนทารา พัทยา ขอได้ตลอดเวลา
เรื่องเวลคัมฟรุ๊ต (วางไว้ในห้องพัก) และเวลคัมดิ๊ง มีห้องพักรับรอง ทานอาหารว่างกับเครื่องดื่ม แบบไม่อั้นครับ

http://upic.me/i/o7/brandlogo_02.jpgwww.NewAltisClubThailand.com Non Profit car club. Only one in thailand.

ออฟไลน์ boolloon79

• นักซิ่งขั้นเทพ
  • เกิดมาทั้งที ต้องลองแล้วจะรู้
  • Model: 1.6 E
  • No: NACT43
แวะมาปาด... (๐l) (๐l) (๐l) รอชมแล้วจะตามไป  (mk-13) (mk-13) (mk-13)

หน้าตาไม่ดี มือถือเสียงริงโทน มีรถสี่ล้อขับ พอไหวมั้ย

ออฟไลน์ jelly

• Model: 1.6G MC TRD Sportivo
  • No: NACT71
อยากไปมากไม่เคยไปสักที ขอบคุณครับ  (mk-13)

ออฟไลน์ Hanso

• Dual VVTi E limited
  • Model: 1.6 E dual vvti
  • No: NACT99
อยากพาครอบครัวไปเหมือนกัน (mk-35)

• **
  • Model: 1.6 E Black โคตร โคตร
ถ้าอยากเป็นส่วนตัวควรไปวันธรรมดาครับ ยิ่งมีครอบครัว ตัวเล็ก ตัวน้อย ดูแลได้ทั่วถึง ห่วงยางของรีสอร์ทของสระน้ำวน
เบิกใช้ได้เลยครับ ยกเว้น ผ้าขนหนูประจำสระว่ายน้ำ ต้องใช้คีย์การ์ดเบิกครับ (1คีย์การ์ด=1 ผืน) เป็นคีย์การ์ดต่างหาก
นะครับ (ไม่ใช่คีย์การ์ด ที่เข้าห้องพักนะครับ)
ที่แนะนำวันธรรมดา เพราะวันหยุดเสาร์/อาทิตย์หรือต่อเนื่อง จำนวนลูกค้าคล้าย ๆ สวนสยามว่ะ ดูรีวิวที่ห้อง PL ของ
พันทิพ แนะนำมา....
เอ่อ...ลืมบอกไปว่า ห้องน้ำในห้องพักไม่มีประตูครับท่าน ใช้รูดม่านครับ "มันได้ฟิวส์ดีจริง ๆ...555 "
ส่วนห้องสำหรับ "อึ" แยกต่างหากครับ คนละที่กันครับแต่อยู่ในห้องเดียวกัน...
http://upic.me/i/o7/brandlogo_02.jpgwww.NewAltisClubThailand.com Non Profit car club. Only one in thailand.

ออฟไลน์ Beauling

• เด็กรับรถ
  • รถนู๋มีแสงสีและVIPแบบนัวๆ กิกิ
  • Model: 1.6G MC # Silver
  • No: NACT17
  • ชื่อเล่น:: สโบว์
 (mk-35) (mk-35) (mk-35)

ว้าวๆๆๆๆ สถานที่สวย บรรยากาศดี น่าไปมากค่ะลุงเชษฐ์  (mk-35)

เริ่ดมาก โรแมนติกสุดๆค่ะ แต่ว่าๆๆ นู๋ไม่มีคนไปด้วยนี่สิเรื่องใหญ่  (mk-35) (mk-35) (mk-44)
*~สโบว์ลิ่ง~* NACT 17
Love me ♥ Love my Car ... Corolla ALTIS

Facebook : Beauling Pichayasuda

• **

ว้าวๆๆๆๆ สถานที่สวย บรรยากาศดี น่าไปมากค่ะลุงเชษฐ์  (mk-35)

เริ่ดมาก โรแมนติกสุดๆค่ะ แต่ว่าๆๆ นู๋ไม่มีคนไปด้วยนี่สิเรื่องใหญ่  (mk-35) (mk-35) (mk-44)

จิงดิ...จัดไป (หลังไมค์).....555  (mk-44)

ออฟไลน์ DUE_DUE

• แต่งรถ โชว์หญิง
  • Model: 1.6 G 2008
  • No: NACT2
น่าไปมากครับ  ลุงเชษ   สวดยอดครับ (mk-11)
" ฮักนะสารคาม "

• **
รูปเพิ่มเติมครับท่าน.....
หน้าโรงแรมฯ จะมีแท๊กซี่โตโยต้า รุ่นอินโนว่า เท่านั้นประมาณ 10 คันจอดรอรับลูกค้าของเซนทารา เท่านั้น

ห้องรับรองลูกค้าเช็คอิน

น้ำมะนาวปั่นอร่อยโคตร ๆ ปั่นทั้งเปลือก เห็นน้ำมีสีเขียว ๆ ลอยอยู่

ทางเข้าห้องรับรองลูกค้า

กล่องสีดำ ๆ ที่เห็นคือกล่องใส่ชา / กาแฟ ครับ ส่วนน้ำแร่กับกล่องมันฝรั่งทอด ด้านบน = เสียตังส์ครับ

ตามแบบฉบับของโรงแรมหรูหรา ภาชนะบรรจุ (Packaing) ต้องสวยดูดี...มีชาติตระกูล...ครับ

• **
ลูกค้าบางท่านไม่ชอบสวนน้ำ อยากเล่นน้ำทะเลแบบส่วนตั๊ว...ส่วนตัว.....แบบมี รปภ. ยืนเฝ้าซ้าย ขวา หน้าหาด.....

บันไดทางลงหน้าหาดส่วนตัว

ตอนอาหารเช้า กาแฟ(กระติกสีดำ) / ชา(กระติกสีขาว) กินกันแบบสะใจ...กินมาก...ก็ฉี่มากครับ

ออฟไลน์ matching23

• ขับเล่น เย็นๆ ใจ
  • Model: CNG TRD Sport 2.0Z Extremo
  • No: NACT16
  • ชื่อเล่น:: เต้
สวยคับ น่าไปเที่ยวจัง

(๐l) (๐l) (๐l)
เต้ NACT 16
Toyota Corolla  Altis Advance CNG TRD Sportivo 20.Z Extremo

ออฟไลน์ รักครอบครัวเสมอ (ห่างไกลจากสิ่งสกปรก)

• **
  • Lucky in Love & Lucky in Game
  • No: NACT770
 (mk-138) (mk-138) (mk-138) สวยมากๆ เห็นแล้วอยากไป

ม่ายรู้จาไปกะครายดีอ่ะ (mk-143)

• เด็กรับรถ
  • รถนู๋มีแสงสีและVIPแบบนัวๆ กิกิ
(mk-138) (mk-138) (mk-138) สวยมากๆ เห็นแล้วอยากไป

ม่ายรู้จาไปกะครายดีอ่ะ (mk-143)

(mk-49) (mk-49) (mk-49)
Love me ♥ Love my Car ... Corolla ALTIS

Facebook : Beauling Pichayasuda

• เด็กรับรถ

จิงดิ...จัดไป (หลังไมค์).....555  (mk-44)

ออฟไลน์ "Cherrypink"

• ออกใหม่ ป้ายแดง
  • *
  • **อยู่คนเดียวได้! ถ้าไม่มีผู้ชายดี**
  • Model: Altis 1.6 CNG
  • No: NACT1481
ไปพักมาแล้วค่ะเมื่อปลายปี ที่นี่สวยมากค่ะ สวนน้ำอลังการ ที่สำคัญสไลด์เดอร์ตรงสะพาน สนุกมากๆ วิวสวย ให้ 10 ดาวเลยค่ะ (mk-173) (mk-42)
"Cherrypink"
Line ID chayada-cat

ออฟไลน์ TunChai

• ออกใหม่ ป้ายแดง
  • *
  • Model: 1.8 TRD 2011
  • No: NACT163
ขอบคุณครับ  (mk-13)
อยากไปเหมือนกัน