โบร์ชัวร์ภาษาไทยรุ่นทั่วไป (PDF) โบร์ชัวร์ภาษาไทยรุ่น ESSport (PDF)
สเป็กละเอียดของ All New Altis 2014 All New Altis 2014 มีสีอะไรให้เลือกบ้าง

ข้อมูลนิวอัลติส 2014 สำหรับการตัดสินใจซื้อ

ผู้เขียน หัวข้อ: รถแอร์ไม่เย็นครับ อัลติสปี 14 รุ่น 1.8 e  (อ่าน 318 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wasinamekin

• ออกใหม่ ป้ายแดง
  • *
  • แรงม้าความดี: +0/-0
  • Model: Altis 2014
รถแอร์ไม่เย็นครับ อัลติสปี 14 รุ่น 1.8 e
« เมื่อ: มกราคม 10, 2019, 01:22:57 pm »
รถจอดนิ่งแอร์ไม่เย็นครับ ต้องเหยียบคันเร่งให้ถึง 2000-3000 รอบ แอร์ถึงจะกลับมาเย็น พอวิ่งไปสัก 2-3 กม.ก็เริ่มมีแต่ลมและสลับกลับมาเย็นอีกครับ
ไปร้านแอร์ที่ 1. ช่างเติมน้ำยาแอร์ใหม่ ก็ยังไม่หาย
กับเปลี่ยนอุปกรณ์หนึ่งตัวที่ด้านล่างใต้เครื่ิอง(จำชื่ออุุุุุุปกรณ์ไม่ได้ครับ สีเหลือง ขนาด 3-4 นิ้ว )ก็ยังไม่เย็นบอกว่าให้ไปล้างตู้แอร์ต่อ
ร้านที่ 2 บอกว่า ลมยังแรงอยู่ ยังไม่ต้องล้าง  ให้ไปเช็คระบบไฟที่ศูนย์ก่อน (เข้าศูนย์กลัวหมดเยอะครับ)
ร้านที่ 3 บอกว่า คอมแอร์เสียให้เปลี่ยนใหม่ กับ ระบบเซ็นเซอร์ในรถไม่ดีต้องรื้อออกมาดู

ตอนนี้ปวดหัวมากครับไม่รู้จะเชื่อใคร

พอมีใครจะมีอู่ที่พอจะเช็คอาการได้ไหมครับ ผมอยู่ฝั่งธน แถวตลิ่งชัน กทม.ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Taro

• เด็กรับรถ
  • นักซิ่งขั้นเทพ
  • แรงม้าความดี: +0/-0
  • เครื่องเสียงดังดี มีพวงมาลัยหุ้มหนัง
  • Model: 1.8G ก่อนรีสเป็ก
  • No: NACT3
  • ชื่อเล่น:: ทาโร่
Re: รถแอร์ไม่เย็นครับ อัลติสปี 14 รุ่น 1.8 e
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 03:42:12 pm »
รถจอดนิ่งแอร์ไม่เย็นครับ ต้องเหยียบคันเร่งให้ถึง 2000-3000 รอบ แอร์ถึงจะกลับมาเย็น พอวิ่งไปสัก 2-3 กม.ก็เริ่มมีแต่ลมและสลับกลับมาเย็นอีกครับ
ไปร้านแอร์ที่ 1. ช่างเติมน้ำยาแอร์ใหม่ ก็ยังไม่หาย
กับเปลี่ยนอุปกรณ์หนึ่งตัวที่ด้านล่างใต้เครื่ิอง(จำชื่ออุุุุุุปกรณ์ไม่ได้ครับ สีเหลือง ขนาด 3-4 นิ้ว )ก็ยังไม่เย็นบอกว่าให้ไปล้างตู้แอร์ต่อ
ร้านที่ 2 บอกว่า ลมยังแรงอยู่ ยังไม่ต้องล้าง  ให้ไปเช็คระบบไฟที่ศูนย์ก่อน (เข้าศูนย์กลัวหมดเยอะครับ)
ร้านที่ 3 บอกว่า คอมแอร์เสียให้เปลี่ยนใหม่ กับ ระบบเซ็นเซอร์ในรถไม่ดีต้องรื้อออกมาดู

ตอนนี้ปวดหัวมากครับไม่รู้จะเชื่อใคร

พอมีใครจะมีอู่ที่พอจะเช็คอาการได้ไหมครับ ผมอยู่ฝั่งธน แถวตลิ่งชัน กทม.ครับ

ขอบคุณครับ

ลองดูครับ ว่าสะดวกที่ไหน

http://www.newaltisclubthailand.com/index.php?topic=5894.0

ที่พี่ไม่ล้างรถ เพราะคู่มือมันเตือนไว้ ถ้าโดนน้ำมากไป เดี๋ยวมันจะกลายเป็นบีเอ็ม