โบร์ชัวร์ภาษาไทยรุ่นทั่วไป (PDF) โบร์ชัวร์ภาษาไทยรุ่น ESSport (PDF)
สเป็กละเอียดของ All New Altis 2014 All New Altis 2014 มีสีอะไรให้เลือกบ้าง

ข้อมูลนิวอัลติส 2014 สำหรับการตัดสินใจซื้อ

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเสียงรบกวนที่ดังเข้าห้องโดยสาร  (อ่าน 3898 ครั้ง)

ออฟไลน์ jahne

• ออกใหม่ ป้ายแดง
  • *
  • แรงม้าความดี: +0/-0
  • No: NACT4781
เราจะมีวิธีไหนทำให้มันเงียบขึ้นได้บ้างไหมคะ แบบใช้งบไม่เยอะ

ออฟไลน์ Taro

• เด็กรับรถ
  • นักซิ่งขั้นเทพ
  • เครื่องเสียงดังดี มีพวงมาลัยหุ้มหนัง
  • Model: 1.8G ก่อนรีสเป็ก
  • No: NACT3
  • ชื่อเล่น:: ทาโร่
Re: ถามเรื่องเสียงรบกวนที่ดังเข้าห้องโดยสาร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2018, 09:12:10 pm »
เราจะมีวิธีไหนทำให้มันเงียบขึ้นได้บ้างไหมคะ แบบใช้งบไม่เยอะ
ลองไปห้องซื้อขายดูครับ เค้ามียางกันเสียงใส่เพิ่มที่ประตู เค้าว่าช่วยได้ แต่ส่วนตัวผมคือไม่ทำอะไรแล้วครับ ระดับเสียงรบกวนพอรับได้

แต่จากที่สังเกตนะครับ รถรุ่นเราก็กันเสียงมาระดับนึง แต่พอมันเก่าลง วัสดุกันเสียงมันจะค่อยๆ หมดสภาพไป เสียงจะเข้ามาได้มาขึ้นอยู่แล้วครับ  (mk-194)
ที่พี่ไม่ล้างรถ เพราะคู่มือมันเตือนไว้ ถ้าโดนน้ำมากไป เดี๋ยวมันจะกลายเป็นบีเอ็ม

ออฟไลน์ beerer

• *
  • No: NACT4713
Re: ถามเรื่องเสียงรบกวนที่ดังเข้าห้องโดยสาร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2018, 08:35:59 pm »
ติดยางกั้นเสียงรบกวนเพิ่มช่วยได้อยู่ครับ ใช้แบบสำเร็จรูปดีหน่อย พวก3M มาติดขอบประตูเพิ่ม เห็นผลทันที

ออฟไลน์ jahne

• *
  • No: NACT4781
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2018, 05:25:53 pm »
เดี๋ยวขอลองหาดูนะคะ ยางลดเสียง อยากลองติดเพิ่มดูค่ะ