โบร์ชัวร์ภาษาไทยรุ่นทั่วไป (PDF) โบร์ชัวร์ภาษาไทยรุ่น ESSport (PDF)
สเป็กละเอียดของ All New Altis 2014 All New Altis 2014 มีสีอะไรให้เลือกบ้าง

ข้อมูลนิวอัลติส 2014 สำหรับการตัดสินใจซื้อ

ผู้เขียน หัวข้อ: ป้ายทะเบียนกระแทกกับท้ายรถ เวลาปิดท้ายเสียงดัง  (อ่าน 339 ครั้ง)

ออฟไลน์ monjane

• ออกใหม่ ป้ายแดง
  • *
  • แรงม้าความดี: +0/-0
เหมือนทะเบียนไม่ค่อยแน่นเลยค่ะ ทำยังไงได้บ้างคะ เวลาปิดท้ายป้ายทะเบียนจะประแทกกับฝากระโปรงเหมือนมันจะหลุด จะติดยังไงให้มันแน่น

ออฟไลน์ Taro

• เด็กรับรถ
  • นักซิ่งขั้นเทพ
  • เครื่องเสียงดังดี มีพวงมาลัยหุ้มหนัง
  • Model: 1.8G ก่อนรีสเป็ก
  • No: NACT3
  • ชื่อเล่น:: ทาโร่
Re: ป้ายทะเบียนกระแทกกับท้ายรถ เวลาปิดท้ายเสียงดัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 10:43:56 pm »
เหมือนทะเบียนไม่ค่อยแน่นเลยค่ะ ทำยังไงได้บ้างคะ เวลาปิดท้ายป้ายทะเบียนจะประแทกกับฝากระโปรงเหมือนมันจะหลุด จะติดยังไงให้มันแน่น

ผมใช้แผ่นรองขาโต๊ะที่เป็นกัมมะหยี่หนุนเอาครับ แปะด้านหลังไว้ให้ทั่ว (ต้องรื้อป้ายทะเบียนออกมาทั้งหมดก่อนครับ แปะไว้แผ่นหลังสุดของกรอบ) ซื้อได้ที่ไดโซะหรือโฮมโปรครับ พอแน่นหน่อย เสียงก็จะหายไปครับ
ที่พี่ไม่ล้างรถ เพราะคู่มือมันเตือนไว้ ถ้าโดนน้ำมากไป เดี๋ยวมันจะกลายเป็นบีเอ็ม

ออฟไลน์ beerer

• *
  • No: NACT4713
ง่ายหน่อยก็เอากาว2หน้า 3m ทบให้หนาหน่อย แล้วแปะไปด้านท้าย ซัก 3-4 มุมครับ

ออฟไลน์ monjane

• *
หลักๆคือต้องหาอะไรหนุนด้านหลังใช่มั้ยคะ เดี๋ยวขอลองทำดูก่อนนะคะ ยังไม่เคยแกะป้ายทะเบียนออกมาเลยไม่รู้จะทำเป็นมั้ย ขอบคุณที่แนะนำกันนะคะ

ออฟไลน์ Taro

• เด็กรับรถ
  • นักซิ่งขั้นเทพ
  • เครื่องเสียงดังดี มีพวงมาลัยหุ้มหนัง
  • Model: 1.8G ก่อนรีสเป็ก
  • No: NACT3
  • ชื่อเล่น:: ทาโร่
หลักๆคือต้องหาอะไรหนุนด้านหลังใช่มั้ยคะ เดี๋ยวขอลองทำดูก่อนนะคะ ยังไม่เคยแกะป้ายทะเบียนออกมาเลยไม่รู้จะทำเป็นมั้ย ขอบคุณที่แนะนำกันนะคะ

ถ้าเป็นกรอบแถมมา ระวังเรื่องบาดมือด้วยนะครับ ขอบมันจะคมมาก  (mk-90)
ที่พี่ไม่ล้างรถ เพราะคู่มือมันเตือนไว้ ถ้าโดนน้ำมากไป เดี๋ยวมันจะกลายเป็นบีเอ็ม

ออฟไลน์ Kisaru77

• *
  • Model: ฟหกหฟก
หา 3 m ติดครับ