โบร์ชัวร์ภาษาไทยรุ่นทั่วไป (PDF) โบร์ชัวร์ภาษาไทยรุ่น ESSport (PDF)
สเป็กละเอียดของ All New Altis 2014 All New Altis 2014 มีสีอะไรให้เลือกบ้าง

ข้อมูลนิวอัลติส 2014 สำหรับการตัดสินใจซื้อ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องถอนชื่อกู้ร่วมในกรณีหย่ากันค่ะ  (อ่าน 65873 ครั้ง)

ออฟไลน์ wicky007

• ออกใหม่ ป้ายแดง
  • *
  • แรงม้าความดี: +0/-0
  • Model: Yaris RS
ดิฉันได้ทำการกู้ร่วมซื้อรถกับสามี และจะหย่ากันค่ะ จึงอยากจะถอนชื่อกู้ร่วมออก เค้าส่งค่างวด น่าจะเหลืออีกไม่นาน แต่ตอนนี้ เริ่มขาดส่งค่ารถประมาณ 2 งวดแล้ว เลยอยากปรึกษาว่า หากจะไปถอนชื่อต้องทำยังไงบ้าง ไปเริ่มต้นที่ตรงไหนดี คือไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยค่ะ รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ  (mk-11) (mk-11)

ออฟไลน์ Taro

• เด็กรับรถ
  • นักซิ่งขั้นเทพ
  • เครื่องเสียงดังดี มีพวงมาลัยหุ้มหนัง
  • Model: 1.8G ก่อนรีสเป็ก
  • No: NACT3
  • ชื่อเล่น:: ทาโร่
Re: ขอคำแนะนำเรื่องถอนชื่อกู้ร่วมในกรณีหย่ากันค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2016, 08:42:30 pm »
ดิฉันได้ทำการกู้ร่วมซื้อรถกับสามี และจะหย่ากันค่ะ จึงอยากจะถอนชื่อกู้ร่วมออก เค้าส่งค่างวด น่าจะเหลืออีกไม่นาน แต่ตอนนี้ เริ่มขาดส่งค่ารถประมาณ 2 งวดแล้ว เลยอยากปรึกษาว่า หากจะไปถอนชื่อต้องทำยังไงบ้าง ไปเริ่มต้นที่ตรงไหนดี คือไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยค่ะ รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ  (mk-11) (mk-11)

รอแพร่บนะครับ กำลังตามตัวทนายให้อยู่ พอดีช่วงนี้แกยุ่งๆ   (mk-22)
ที่พี่ไม่ล้างรถ เพราะคู่มือมันเตือนไว้ ถ้าโดนน้ำมากไป เดี๋ยวมันจะกลายเป็นบีเอ็ม

ออฟไลน์ Taro

• เด็กรับรถ
  • นักซิ่งขั้นเทพ
  • เครื่องเสียงดังดี มีพวงมาลัยหุ้มหนัง
  • Model: 1.8G ก่อนรีสเป็ก
  • No: NACT3
  • ชื่อเล่น:: ทาโร่
Re: ขอคำแนะนำเรื่องถอนชื่อกู้ร่วมในกรณีหย่ากันค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2016, 09:16:36 pm »
ผมส่งเบอร์พี่จักษ์ไปในข้อความส่วนตัวแล้วนะครับ รบกวนคุยกันเลยดีกว่า เผื่อมีข้อสงสัยอะไรจะได้ถามตอบกันเร็วครับ  (mk-31)
ที่พี่ไม่ล้างรถ เพราะคู่มือมันเตือนไว้ ถ้าโดนน้ำมากไป เดี๋ยวมันจะกลายเป็นบีเอ็ม

ออฟไลน์ jak

• Moderator
  • มือใหม่หัดขับ
  • แรงม้าความดี: +1/-0
  • Model: 1.6 e cng
  • No: NACT2669
  • ชื่อเล่น:: จักษ์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 10:05:37 am »
0819050132 ทนายจักษ์ ครับ
ขอโทษทีมาตอบช้า มีภาระกิจสำคัญหลายเดือน

ออฟไลน์ Shimuzan

• ออกใหม่ ป้ายแดง
  • *
  • Model: 50
เรื่องนี้ต้องรอคนมีความรู็มาตอบเลยเพราะไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกัน